ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಹೆಣ್ಮಕ್ಕಳು ಏನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಹೀಗೆ ಜುಟ್ಟು ಹಿಡಿದು ಜಗಳ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತೇ??

71

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳು ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಂತೆ ಆಗುದೆ. ಬೆಳಗ್ಗೆ ಎದ್ದಾಗಿನಿಂದ ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವವರೆಗೂ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ವೈರಲ್‌ ಕಂಟೆಂಟ್‌ ಮತ್ತು ಫನ್ನಿ ವಿಡಿಯೋಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದರಲ್ಲಿಯೇ ಕಾಲಕಳೆಯುವವರೇ ಹೆಚ್ಚು. ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಫೋನ್ ನಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ ನೆಟ್ ಇದ್ದರೆ ಸಾಕು, ನಿಜವಾಗಿ ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಸಮಯವೇ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ, ಇವುಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಲೇ ದಿನಗಳು ಕಳೆಯುತ್ತಿವೆ. ಇಂದಿನ ಪೀಳಿಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಿಗೆ ಅಡಿಕ್ಟ್ ಆಗುತ್ತಿದೆ ಎಂದರೆ ಅತಿಶಯೋಕ್ತಿಯಲ್ಲ. ಅದರಲ್ಲೂ ಓದುತ್ತಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಶಿಸ್ತು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಕೆಲವರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಣ್ಣ ವಿಷಯವನ್ನು ವಿಡಿಯೋ ಮಾಡಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹರಿಬಿಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇರಬೇಕು, ಈ ವೀಡಿಯೋ ನೋಡಿದರೆ ಇಂದಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಇರಬೇಕೋ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಇದರರ್ಥ ನಮ್ಮ ಶಿಕ್ಷಣ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಮುಂದುವರಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಮೇಲೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳ ಪ್ರಭಾವ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ದೇಶದ ಭವಿಷ್ಯದ ಬುನಾದಿ ಹಾಕಿರುವುದು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಎಂದು ಮಹಾನ್ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನು ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಕಡೆಗಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸೂಕ್ತ ನಿಗಾವಹಿಸದ ಕಾರಣ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪರದಾಡುವಂತಾಗಿದೆ.

ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳು ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ ಎಂದೂ ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಇತ್ತೀಚೆಗಷ್ಟೇ ಯುಪಿಯ ಕಾನ್ಪುರದ ಖಾಸಗಿ ಶಾಲೆಯೊಂದರ ಬಾಲಕಿಯರು ತಲೆಗೂದಲು ಹಿಡಿದು ಜಗಳ ಆಡಿದ್ದಾರೆ. ತಾವು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಇದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅವರು ಮರೆತಿದ್ದಾರೆ. ತಲೆಗೂದಲು ಎಳೆದು ಜಗಳ ಆಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಇಬ್ಬರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನಿಲ್ಲಿಸಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೂ ಕೇಳದೆ ಅವರು ಜಗಳ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಘಟನೆಯನ್ನು ತರಗತಿಯಲ್ಲಿದ್ದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ವಿಡಿಯೋ ಮಾಡಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ್ದರಿಂದ ವೈರಲ್ ಆಗಿದೆ. ಶಾಲೆಯ ಶಿಕ್ಷಕರು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದ್ದರಿಂದಲೇ ಹೀಗಾಯಿತು ಎಂದೂ ಕೆಲವರು ಟೀಕಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.