ನೀವು ಅಣಬೆ ತಿನ್ನುತ್ತಿರಾ?? ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆಯೇ? ತಿಂದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತೇ?

121

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾನ್ ವೆಜ್ ಇಷ್ಟಪಡದ ಜನರು ಅಣಬೆ ತಿನ್ನಲು ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಣಬೆಯಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅನೇಕ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಅಡಗಿವೆ. ಅಣಬೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಹೇರಳವಾಗಿದ್ದು, ರೋಗಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅಣಬೆ ಸೇವನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಆಹಾರದ ಮಿತವಾದ ಸೇವನೆಯು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇಲ್ಲವಾದರೆ ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಣಬೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಇಷ್ಟಪಡುವ ಜನರು ಇದನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಸೂಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಲವು ಬಗೆಯ ಅಣಬೆಗಳು ಲಭ್ಯವಿವೆ. ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಹಾನಿಕಾರಕ. ಇಂತಹ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಜಠರಗರುಳಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಅಣಬೆಯನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಅಜೀರ್ಣ, ಹೊಟ್ಟೆನೋವು, ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ಭೇದಿ ಉಂಟಾಗುವ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ.

ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅನೇಕ ಜನರು ಅಲರ್ಜಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಹೆಚ್ಚು ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ, ಚರ್ಮದ ದದ್ದುಗಳು ಮತ್ತು ತುರಿಕೆಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕೆಲವರಿಗೆ ಮಶ್ರೂಮ್ ತಿಂದ ನಂತರ ಆಲಸ್ಯ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಾರದು. ಅದರಲ್ಲೂ ಗರ್ಭಿಣಿಯರು ಇದನ್ನು ತಿನ್ನದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ. ಪ್ರಸ್ತುತ, ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕ ವಿಧಾನಗಳ ಬದಲಿಗೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಬೆಳೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಅಣಬೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಅವರು ತಿನ್ನದೇ ಇರುವುದು ಉತ್ತಮ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.