ಮನೆಮದ್ದಿನ ಮೂಲಕ ಬಿಪಿ-ಶುಗರ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದರೆ, ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ ಸಾಕು

64

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಈಗಿನ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಯುಗದಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ನಾನಾ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಮಧುಮೇಹದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಹೇಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಸರಿಯಾದ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಆಹಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದ ಕಾರಣ ಕೆಲಸದ ಒತ್ತಡದಂತಹ ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ಕಾಡುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರಿಗೂ ಬಿಪಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಈಗ ಬಿಪಿ ಜೊತೆಗೆ ಶುಗರ್ ಬಂದಿದೆ. ಈ ಎರಡನ್ನು ಹೈದರಾಬಾದ್ ಸಿಕಂದರಾಬಾದ್ ಅವಳಿ ನಗರಗಳಂತಹ ಅವಳಿ ಕಾಯಿಲೆಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹಾಗೆಯೇ ಇವುಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಬೊಜ್ಜು ಕೂಡ ಕೆಲವರಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರು ಹಾಗೂ ಬಿಪಿ ಇರುವವರು ವಿಭಿನ್ನ ಆಹಾರದ ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಈಗ ನಾವು ಬಿಪಿ ಮಧುಮೇಹ ಹಾಗೂ ಬೊಜ್ಜು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಡಯಟ್ ಪ್ಲಾನ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಯೋಣ.

ಬೆಳಗ್ಗೆ ಬೇಗ ಎದ್ದಾಗ ಟೀ, ಕಾಫಿಯ ಬದಲು ಒಂದೂವರೆ ಲೀಟರ್ ಎಳನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಕುಡಿದ ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಚಲನೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಗಂಟೆಯ ವಿರಾಮದ ನಂತರ, ಮತ್ತೆ ಒಂದು ಲೀಟರ್ ತಾಜಾ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಎರಡನೇ ಬಾರಿಗೆ ಚಲನೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೊಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಕರುಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ನಂತರ 10-11 ಗಂಟೆಗಳ ನಡುವೆ ತರಕಾರಿ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಮೊದಲಿಗೆ ಈ ರಸವನ್ನು ಮಿಕ್ಸಿಯಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಒಂದು ಕ್ಯಾರೆಟ್, ಸೋರೆಕಾಯಿ, ಟೊಮೆಟೊ, ಸ್ವಲ್ಪ ಪುದೀನಾ, ಸ್ವಲ್ಪ ಕೊತ್ತಂಬರಿ ಸೊಪ್ಪು, ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ಕರಿಬೇವಿನ ಸೊಪ್ಪು ಹಾಗೂ ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ ಬೀಟ್ರೂಟ್ ಸೇರಿಸಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ನಂತರ ಅದನ್ನು ಒಂದು ಪಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಸಿ ಕುಡಿಯಿರಿ. ರುಚಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ರಸವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಈ ರಸವನ್ನು ಹೀರಿ ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಕಿಣ್ವಗಳು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಊಟದಲ್ಲಿ ಕಡಲೆಕಾಳು, ರಾಜ್ಮಾ, ಸೋಯಾ ಬೀನ್ಸ್, 8 ಹಸಿರು ಬೀನ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಸುಮಾರು 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನೆನೆಸಿಡಿ, ನಂತರ ಅದನ್ನು ನೀರಿನಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ತೊಳೆಯಿರಿ. ನಂತರ ಅವುಗಳನ್ನು ಸ್ಟವ್ ಮೇಲೆ ಇಟ್ಟು ಸ್ವಲ್ಪ ನೀರು ಹಾಕಿ ಅದಕ್ಕೆ ಹಸಿಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ, ಮೆಂತ್ಯ, ಸೊಪ್ಪು, ಹಸಿರು ಬಟಾಣಿ, ಕ್ಯಾರೆಟ್ ತುಂಡುಗಳು, ಕೆಲವು ಬೀಟ್‌ರೂಟ್ ತುಂಡುಗಳು, ಬೀನ್ಸ್ ತುಂಡುಗಳು, ಕ್ಯಾಪ್ಸಿಕಂ ತುಂಡುಗಳು, ಈರುಳ್ಳಿ ತುಂಡುಗಳನ್ನು ಹಾಕಿ ಐದು ಸೀಟಿ ಬರುವವರೆಗೆ ಬೇಯಿಸಿ. ಲಿನ್ಸೆಡ್ ಪುಡಿಯನ್ನು ಹಾಕಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ಬಿಟ್ಟು ತಿನ್ನಿ.

ನೀವು ಅದನ್ನು ಸವಿಯಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಅದರ ಜೊತೆಗೆ ಉಪ್ಪು ಅಥವಾ ಚಾಟ್ ಮಸಾಲಾವನ್ನು ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಮೊಸರು ಚಟ್ನಿ ಜೊತೆ ಕೂಡ ತಿನ್ನಬಹುದು. ಸಂಜೆ ನಾಲ್ಕು ಅಥವಾ ಐದು ಗಂಟೆಗೆ ಒಂದು ಲೋಟ ತೆಂಗಿನ ನೀರು ಅಥವಾ ಬಟ್ಟಾಯಿ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೆನೆಸಿದ ಒಣ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ಪೇರಲ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಸಂಜೆಯ ಊಟದಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಕಡಲೆ, ಬಾದಾಮಿ, ಬೇಳೆ ಕಾಳುಗಳು, ಕುಂಬಳಕಾಯಿ ಬೀಜಗಳು, ಖರ್ಜೂರವನ್ನು 12 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ನೆನೆಸಿಡಬೇಕು. ರಾತ್ರಿಯ ಊಟವನ್ನು ಆರೂವರೆ ಗಂಟೆಯೊಳಗೆ ತಿನ್ನಬೇಕು. ಈ ಆಹಾರವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹಕ್ಕೆ ವ್ಯಾಯಾಮದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಹೀಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಧಿಕ ತೂಕ, ಬೊಜ್ಜು, ಬಿಪಿ, ಶುಗರ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತವೆ. ಈ ಆಹಾರವನ್ನು 20 ದಿನದಿಂದ 30 ದಿನಗಳೊಳಗೆ ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ಮಧುಮೇಹ ಮಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು

Get real time updates directly on you device, subscribe now.