ನಿಮಗೆ ರಸ್ತೆ ಮೇಲೆ ಹಣ ಸಿಕ್ಕರೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ?? ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಾ? ಇಲ್ಲವೇ? ನೀವೇನು ಮಾಡಬೇಕು ಗೊತ್ತೇ??

34

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹೋಗುವಾಗ ಅಲ್ಲೊಂದು ಇಲ್ಲೊಂದು ಚಿಕ್ಕ ಚಿಕ್ಕ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೇವೆ. ಈ ಸಣ್ಣ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಅನೇಕ ಜನರು ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಹಿಂದೆ ಇಡುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ರೀತಿ ಕೆಲವರು ಹಣ ಹುಡುಕುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅನೇಕರು ಚಿಕ್ಕ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಯೋಚಿಸಿದರೆ, ಕೆಲವರು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬೇಡ ಎಂದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಈ ರೀತಿ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಏನಾಗುತ್ತದೆ?

ಆ ವಿಚಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೆ, ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಚಿಕ್ಕ ಚಿಕ್ಕ ನಾಣ್ಯಗಳು ಕಂಡರೆ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಮಶಾನವಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು. ಮೃತ ದೇಹವನ್ನು ಅದರ ಅಂತಿಮ ಯಾತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುವಾಗ, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಲ್ಲರೆ ಎಸೆಯುತ್ತಾರೆ. ನಾವು ಮೊದಲು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು. ಸ್ಮಶಾನದ ಅವಸ್ಥೆಗಳು ಕಾಣದಿದ್ದರೆ ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ದೇವರ ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಹಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡವರಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಾಗಲಿ ಎಂದು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಬೇಕು. ಇಲ್ಲದೆ ಹೋದರೆ ಹಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡವರ ನೋವನ್ನು ನಾವು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೇವೆ. ಇನ್ನು ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಹೋದಾಗ, ಸಿಕ್ಕ ಹಣವನ್ನು ಭಿಕ್ಷುಕರಾಗಿ ನೀಡಿ ಹೋದರೆ ನಿಮಗೆ ಪಾಪ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕ ಹಣವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿ ನಮ್ಮ ಮನೆಗೆ ಬಂದಾಗ ನಾವು ಯಾಕೆ ಸ್ವಾಗತಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಕೆಲವರು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕ ಹಣ ನಾವು ದುಡಿದ ಹಣವಲ್ಲ. ಹಾಗೆ ಹಣ ಕಳೆದುಕೊಂಡವರಿಗೆ ಹಣ ಎಲ್ಲೋ ಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ತುಂಬಾ ಬೇಸರವಾಗುತ್ತದೆ. ಆ ಹಣ ತೆಗೆದುಕೊಂಡರೆ ಅವರ ನೋವು, ಸಂಕಟ ಹಣದ ಜತೆಗೆ ನಮಗೂ ಬರುತ್ತದೆ. ಸಿಕ್ಕ ಹಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳದೆ ದೇವರ ಸನ್ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟು ಸೋತವರಿಗೆ ಶುಭವಾಗಲಿ ಎಂದು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಮೇಲಾಗಿ, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿರುವ ಹಣ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ ವಿದ್ವಾಂಸರು.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.