ದೇವರಿಗೆ ಹೊತ್ತಿರುವ ಹರಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣ ಮರೆತು ಬಿಟ್ಟಾಗ ಏನು ಆಗುತ್ತದೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಹರಕೆ ಮರೆತರೆ ಹೀಗೆ ಗೊತ್ತಾಗುತ್ತದೆ.

52

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಅನೇಕ ಜನರು ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ದೇವರನ್ನು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ತಾವು ದೇವರಿಗೆ ಮಾಡಿರುವ ಹರಕೆಯನ್ನು ತೀರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇತರ ಕೆಲವು ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಮೂಲ ಹರಕೆಗಳನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಹರಕೆಗಳನ್ನು ಮರೆತರೆ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ. ದೇವರಿಗೆ ಕೊಟ್ಟ ಮಾತನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗದವನು ಮನುಷ್ಯರಿಗೆ ಕೊಟ್ಟ ಮಾತನ್ನು ಹೇಗೆ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ, ಇನ್ನು ಕೆಲವರು ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸದಿಂದ ಇರುತ್ತಾರೆ, ಅವರಿಗೆ ಇಷ್ಟವಾದ ಹಾಗೆ ಇರುತ್ತಾರೆ.

ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ದೇವರಿಗೆ ನೀಡಿದ ವಾಗ್ದಾನವನ್ನು ಪೂರೈಸದಿದ್ದರೆ, ಅವನು ಯಾರಿಗೂ ಉತ್ತರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಕಲಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಕಥೆಗಳು ಹುಟ್ಟಿಕೊಂಡಿವೆ. ಅದರಲ್ಲು ಹರಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು. ಈ ಅಪಾಯದಿಂದ ನನ್ನನ್ನು ರಕ್ಷಿಸು, ನಾನು ನಿನಗಾಗಿ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಸೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ದೇವರು ನಮಗೆ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾನೆ. ಇದು ನನ್ನದು, ಅದು ನನ್ನದು ಎಂದು ಹಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಯಾವುದೂ ಯಾರದ್ದು ಅಲ್ಲ, ಎಲ್ಲವೂ ದೇವರೇ ಎಂದು ಕೆಲವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಣಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಒಳ್ಳೆಯ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ, ನಿಮ್ಮ ಪೂಜೆ, ನಿಮ್ಮ ಗಮನ, ನಿಮ್ಮ ಒಳ್ಳೆಯ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ನೀವು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ. ಉಳಿದೆಲ್ಲವೂ ದೇವರಿಗೆ ಸೇರಿದ್ದು.

ನೀವು ಮಾಡಿದ ಸಾಲವು ನಾಳೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೆದರಿಸುತ್ತದೆ. ಬದುಕಿರುವಾಗ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಸತ್ತ ನಂತರವೂ ಇನ್ನೊಂದು ಜನ್ಮದಲ್ಲಿ ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಕಾಡುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ದೇವರಿಗೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತೇವೆ, ಹಣವನ್ನು ಸುರಿಯುತ್ತೇವೆ, ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ ಅಥವಾ ಬೇರೆ ರೀತಿ ಏನಾದರೂ ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ನೆಡುವ ಎಲ್ಲಾ ಸಸ್ಯಗಳು ದೇವರ ವಸ್ತುಗಳೆ ಆಗಿವೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿಯಿದ್ದರೆ ಆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನಾವು ಒಪ್ಪಿಸುತ್ತೇವೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನಾವು ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಸ್ವಾಮಿ ವ್ರತವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ, ರಥವನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ನಾವು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು, ದೇವರು ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಮಾಡಿದ ಹರಕೆಯನ್ನು ನೆರವೇರಿಸದೆ ಇದ್ದರೆ, ನಿಮಗೆ ದೇವರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.