ಈ 3 ವಿಷಯಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೇ ಖಾಸಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೋಚಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ.

3

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆಯಾದಾಗ ನಾವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾರು ಕೂಡ ಹವ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಹೋಗಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆರೋಗ್ಯದಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಇದ್ದರೇ ಜನರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಓಡಾಟ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಅಸ್ತ್ರವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು ಜನರನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿಯೇ ಮೋಸಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಎಷ್ಟೋ ಜನರಿಗೆ ತಮಗೆ ಏನು ಆಗಿದೆ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದೇ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಅಷ್ಟೇ ಯಾಕೆ ಲಕ್ಷ ಲಕ್ಷ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿ ಮಾಡಿದರೂ ಕೂಡ ಸರಿಯಾದ ದಾಖಲೆ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ, ಕೇಳಿದರೆ ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ನಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯದ ಪದ ಹೇಳಿ, ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಎನ್ನುತ್ತಾರೆ.

ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಎಷ್ಟೊಂದು ನೆಪಗಳನ್ನು ಹೇಳಿದ ನಂತರವೂ ಅವರು ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಲೂಟಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಎಲ್ಲದರ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ, ಈ ಪೋಸ್ಟ್ ಮೂಲಕ ನಾವು ನಿಮಗಾಗಿ ಅಂತಹ ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ತಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅದನ್ನು ನಾವೆಲ್ಲರೂ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಈ ನಿಯಮಗಳು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದರೆ, ಯಾವುದೇ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಆಡಳಿತದ ಲೂಟಿಯನ್ನು ನಾವು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ನಾವು ಅನುಸರಿಸಬಹುದಾದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

ವೆಚ್ಚ: ನಾವು ರೋಗಿಯನ್ನು ಅವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ಅವರ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಕೇಳಬಹುದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವರಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ ಆ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ವೈದ್ಯರು ನಿಮಗೆ ಯಾವ ಕಾಯಿಲೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಎಷ್ಟು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮೊದಲೇ ತಿಳಿಸಬೇಕು. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರಾದರೂ ವಿಚಾರಿಸಬಹುದು.

ತುರ್ತು ವೈದ್ಯಕೀಯ ನೆರವು: ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ತುರ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯಿದರೆ, ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋದ ನಂತರ, ಅಲ್ಲಿನ ವೈದ್ಯರು ಯಾವುದೇ ವಿವರಗಳಿಲ್ಲದೆ ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವೈದ್ಯರು ಅದನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸ ಬಾರದು.

ವೈದ್ಯಕೀಯ ವರದಿಗಳು ಮತ್ತು ದಾಖಲೆ: ಯಾವುದೇ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಿಂದ ತನ್ನ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ರೋಗಿಗೆ ಅವರ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಈ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.