ಯಜ್ಞ ಯಾಗಾದಿಗಳ ಅಗತ್ಯತೆ ಇಲ್ಲ. ಜಸ್ಟ್ ಮಹಾಶಿವನಿಗೆ ಇವುಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

0

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಭಗವಾನ್ ಶಂಕರ್ ಈ ಇಡೀ ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡದ ಅನುಯಾಯಿ. ಅವನು ತನ್ನ ಭಕ್ತರ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕರೆಯನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಪೂರೈಸುತ್ತಾನೆ. ನಿಜವಾದ ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಯಾರಾದರೂ ಅವನಿಗೆ ಕಮಲದ ನೀರನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿದರೆ, ಅವನು ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ಮನುಷ್ಯನ ಎಲ್ಲಾ ನೋವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಪರಿಹರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವನನ್ನು ಭೋಲೆನಾಥ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಕೋಪಗೊಂಡಾಗ ಅವರು ಮಹಾಕಾಳನ ರೂಪ ಕೂಡ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಇನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇದೆ: ಭಗವಾನ್ ಶಂಕರ ಹಾಲು, ಜೇನುತುಪ್ಪ, ನೀರು, ಶ್ರೀಗಂಧದ ಮರ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಭಗವಾನಾ ಭೋಲೆನಾಥ್‌ಗೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಅರ್ಪಿಸಿದರೆ, ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ತೊಂದರೆಗಳು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ತನ್ನದೇ ಆದ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇದೆ. ಭೋಲೆನಾಥ ಭಗವಂತನಿಗೆ ಏನು ಅರ್ಪಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನವೇನು ಎಂದು ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಇವುಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಫಲಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ: ದೈನಂದಿನ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ನಂತರ, ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪಠಿಸುವಾಗ ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ನೀರು ಅರ್ಪಿಸಿದರೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸ್ವಭಾವವು ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಸೌಮ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ಕೇಸರಿ ಅರ್ಪಿಸುವುದರಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸೌಮ್ಯತೆ ಬರುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಸಕ್ಕರೆ ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಅವನ ಜೀವನದ ಆರ್ಥಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಇನ್ನು ಶಿವಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಒಬ್ಬರ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಶುದ್ಧವಾಗುತ್ತವೆ. ಅವನು ಯಾವಾಗಲೂ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತಪ್ಪು ವಿಷಯಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಾನೆ.

ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ಹಾಲು ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾವಾಗಲೂ ರೋಗಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತಾನೆ. ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ಮೊಸರು ಅರ್ಪಿಸುವುದರಿಂದ ಒಬ್ಬರ ಸ್ವಭಾವದಲ್ಲಿ ಗಂಭೀರತೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಜೀವನದ ಎಲ್ಲಾ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತವಾಗುತ್ತದೆ. ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ತುಪ್ಪ ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಶಕ್ತಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನಿಗೆ ಶ್ರೀಗಂಧವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಗೌರವವೂ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವನ ಶಿವ ಲಿಂಗಕ್ಕೆ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವುದರಿಂದ ಒಬ್ಬರ ಮಾತಿಗೆ ಮಾಧುರ್ಯ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.ಭಗವಾನ್ ಮಹಾದೇವ ಬಿಲ್ಪತ್ರೆ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ. ಇದನ್ನು ಅವನ ಮೂರನೇ ಕಣ್ಣು ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅದನ್ನು ಅರ್ಪಿಸುವ ಮೂಲಕ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಎಲ್ಲಾ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಈಡೇರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.