ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು ಮೂಡಲು ಗಂಡ-ಹೆಂಡತಿಯರು ಮಾಡುವ ಈ ಚಿಕ್ಕ ತಪ್ಪುಗಳೇ ಕಾರಣ. ಏನಂತೀರಿ??

4

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಒಬ್ಬ ಸಂಗಾತಿಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಅವರನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು, ಅವರನ್ನು ಕೀ’ಳಾಗಿ ಕಾಣದಿರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅನಗತ್ಯವಾಗಿ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಸುಖ ಸಂಸಾರದ ಸೂತ್ರಗಳು. ಹೌದು ಸ್ನೇಹಿತರೇ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಉತ್ತಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ಮಾತ್ರ ದಾಂಪತ್ಯ ಜೀವನವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂದಿನ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಸಂಬಂಧಗಳು ಹುಳಿಯಾಗುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇವುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ ಸಂತೋಷವಾಗಿರಿ.

ಸ್ನೇಹಿತರು ಹಾಗೂ ಸಂಬಂಧಿಕರ ವಿಚಾರ: ಪುರುಷನಾಗಿರಲಿ ಅಥವಾ ಮಹಿಳೆಯರಾಗಿರಲಿ ಒಬ್ಬರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹಾಗೂ ಒಬ್ಬರ ಸಂಬಂಧಿಕರನ್ನು ಮತ್ತೊಬ್ಬರು ಗೌರವಿಸುವುದು ಹಾಗೂ ಮದುವೆಗೆ ಮುನ್ನ ಯಾವ ರೀತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಕರು ಹಾಗೂ ಸ್ನೇಹಿತರ ಜೊತೆ ಕಾಲ ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರೋ ಅದೇ ರೀತಿ ಮದುವೆಯ ನಂತರವೂ ಕೂಡ ಕಾಲಕಳೆಯಲು ಹಾಗೂ ಅದೇ ರೀತಿಯ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನೂ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟರೆ ನಿಮ್ಮ ದಾಂಪತ್ಯ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬಿರುಕುಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಪರಸ್ಪರ ಒಬ್ಬರ ಸ್ನೇಹಿತರನ್ನು ಹಾಗೂ ಸಂಬಂಧಿಕರನ್ನು ನೀವು ಗೌರವಿಸಲು ಆರಂಭಿಸಿದರೆ ಖಂಡಿತ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಿಮ್ಮ ನಡುವಳಿಕೆಯಿಂದ ಖುಷಿಪಡುತ್ತಾರೆ

ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ: ದಾಂಪತ್ಯದಲ್ಲಿ ಜಗಳವಾಡುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ, ಆದರೆ ಜನರು ತಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಜಗಳದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಸಮಸ್ಯೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಜಗಳದಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಎಣಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ, ಜಗಳ ಎಂದಿಗೂ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಹಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮರೆತುಬಿಡುವುದು ಉತ್ತಮ ಮತ್ತು ವಾದಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದಿನ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬೇಡಿ.

ಪರಸ್ಪರ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಿ: ಯಾರಾದರೂ ಒಬ್ಬರು ಶಾಂತಗೊಂಡಾಗ ಮಾತ್ರ ಇತರ ಸಂಬಂಧವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇಬ್ಬರು ಕೋಪಗೊಂಡಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಕೋಪವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವ ಬದಲು, ಅದು ಹೆಚ್ಚು ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒಬ್ಬರು ಕೋಪಗೊಂಡಾಗ, ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಮೌನವಾಗಿರುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಮೌನವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ವಾತಾವರಣವು ತಣ್ಣಗಾದಾಗ, ಪರಸ್ಪರ ಮಾತನಾಡಿ ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಿ.

ಪರಸ್ಪರರ ಹೆತ್ತವರನ್ನು ಗೌರವಿಸಬೇಡಿ: ಹೆತ್ತವರ ಕೆಟ್ಟದ್ದನ್ನು ಕೇಳಲು ಯಾರೂ ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಪೋಷಕರಿಗೆ ನೀವು ನೀಡುವಷ್ಟೇ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಗೌರವ ನೀಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನೀವು ಪರಸ್ಪರರ ಹೆತ್ತವರನ್ನು ಗೌರವಿಸದಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ದಾಂಪತ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಿ’ರುಕು ಉಲ್ಬಣಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧವು ಹುಳಿಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಪರಸ್ಪರರ ಹೆತ್ತವರ ಬಗ್ಗೆ ಗೌರವ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿರಿ.

ಜೀವನ ಪಾಲುದಾರರ ಹೋಲಿಕೆ: ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಬೇರೊಬ್ಬರ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಎಂದಿಗೂ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಬೇಡಿ. ಎಲ್ಲಾ ಮಾನವರು ಪರಸ್ಪರ ಭಿನ್ನರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರೂ ತಮ್ಮದೇ ಆದ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಯಾರ ಸ್ವಭಾವವು ದೂರದಿಂದ ನಿಮಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ, ನಿಜ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಆಗಿರಬಾರದು. ಆದ್ದರಿಂದ ಮರೆತು ಕೂಡ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಬೇರೆಯವರಿಗೆ ಹೋಲಿಸುವ ತಪ್ಪನ್ನು ಮಾಡಬೇಡಿ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.