ಯಪ್ಪಾ, ಮಹಿಳೆಯರು ಈ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೇ ಕುಟುಂಬದ ಅಂತ್ಯ ಆರಂಭ ! ಮಾಡಲೇಬೇಡಿ.

0

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಸೊಸೆಯನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆ ಯಾವುದೇ ಮನೆಯನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ, ಅವಳು ಸ್ವರ್ಗವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು, ನ’ರಕವಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಇಂದು ನಾವು ಅಂತಹ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಇದು ಪುರಾತತ್ತ್ವ ಶಾಸ್ತ್ರದಿಂದ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಹೌದು ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು, ಆ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರಿಂದ ಮಾಡಿದರೇ ಕೆ’ಟ್ಟ ಕುಟುಂಬ ದಿನಗಳು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಬಹುದು, ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವ್ಯಾವ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಹೌದು, ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯಲ್ಲಿ, ಮನೆಯ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುತ್ತದೆ. ಮನೆಯ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಕೆಲಸವು ಮಹಿಳೆಯರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅವರು ಒಳ್ಳೆಯದನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಕೆ’ಟ್ಟದ್ದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಬಾರದು, ಅವರು ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪಿನಿಂದ ಇಡೀ ಮನೆಯನ್ನು ದೊಡ್ಡ ತೊಂದರೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿಸಬಹುದು. ಇಂದು ನಾವು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ, ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಯಾರಾದರೂ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಥವಾ ಕೆಟ್ಟ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಇಬ್ಬರೂ ಅದಕ್ಕೆ ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರು ಮಾಡಬಾರದ ಕೆಲಸಗಳು ಯಾವುವು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಮೊದಲನೆಯದು: ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಕಹಿಯಾಗಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಮತ್ತು ಯಾವಾಗಲೂ ತನ್ನ ಕಠಿಣ ಮಾತುಗಳಿಂದ ಇತರ ಜನರನ್ನು ಅತೃಪ್ತಿಗೊಳಿಸಿದರೆ, ಈ ಪರಿಣಾಮ ಅವಳ ಗಂಡನ ಮೇಲೆ. ಇದು ದು’ರದೃಷ್ಟಕರ, ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆ ಎಂದಿಗೂ ಅದೃಷ್ಟಶಾಲಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ, ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಬರುವ ಮೂಲಕ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ತಕ್ಷಣವೇ ನಾ’ಶಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಎರಡನೆಯದು, ಮಹಿಳೆಯರು ಬ್ರಹ್ಮ ಮುಹೂರ್ತದಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳಬೇಕು. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಹೊತ್ತು ಮಲಗದಿದ್ದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಕೆ’ಟ್ಟ ಅಭ್ಯಾಸ, ಅಂತಹ ಮಹಿಳಾ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ನೆಲೆಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ಮೂರನೆಯದಾಗಿ, ಹಸಿವುಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಹಂಬಲ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು, ಕೊ’ಳಕು ಕೈಗಳಿಂದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸ್ಪರ್ಶಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಮಾ’ದಕತೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆಗ ಆ ಮನೆ ವಿ’ನಾ’ಶದತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ, ದು’ರದೃಷ್ಟವು ಆ ಮನೆಗೆ ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತದೆ, ನೀವೂ ಸಹ ಇಂದು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಕೆಲಸಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಹಾ’ಳಾಗಬಹುದು. ಈ ನಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳು ಯಾವುವು? ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಟೈಪ್ ಮಾಡಲು ಮರೆಯದಿರಿ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.