ಮಹಿಳೆಯರ ಈ ಭಾಗ ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರ ! ಸ್ಪರ್ಶಿಸಿ ಸದ್ಗುಣ ಪಡೆಯಿರಿ. ಎಂತಹ ಅದ್ಬುತ ವಿಚಾರ ಗೊತ್ತೇ??

12

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ನಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ, ಯಾರೊಬ್ಬರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ಜನಿಸಿದಾಗ ಆ ಮಗುವನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ರೂಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಬಹಳ ಗೌರವದಿಂದ ನೋಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಒಬ್ಬ ಮಹಿಳೆ ಮದುವೆಯಾದಾಗ ಅವಳು ತನ್ನ ಗಂಡನ ಮನೆಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾಳೆ, ನಂತರ ಮಾವನ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ತನ್ನ ಸೊಸೆಯನ್ನು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಈಗ್ಯಾಕೆ ಈ ವಿಷಯ ಎಂದು ಕೊಂಡಿರ?? ಓದಿ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ನಡವಳಿಕೆಯನ್ನು ಗಮನಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಶುದ್ಧತೆಯು ಮನುಷ್ಯನ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ, ಅವನ ದೇಹದಲ್ಲಿಲ್ಲ. ಪುರುಷ ಅಥವಾ ಮಹಿಳೆಯ ಕಾರ್ಯ ಸರಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ಅವನ ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಗಗಳು ಪವಿತ್ರ ಎಂದು ಭಾವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ರೀತಿ, ಮಹಿಳೆಯ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಶುದ್ಧತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಆಕೆಯ ಕೈಗಳನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವಳು ತನ್ನ ಕೈಗಳಿಂದ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಅದೇ ಕೈಗಳಿಂದ, ಒಬ್ಬ ಮಗ ಅಥವಾ ಮಗಳು ಕೊ’ಳೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಮಗುವನ್ನು ಬೆಳೆಸುತ್ತಾರೆ. ಯಾರಾದರೂ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವಾಗ, ಮಹಿಳೆ ತನ್ನ ಹಸಿವನ್ನು ಶಾಂತಗೊಳಿಸಲು ತನ್ನ ಕೈಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ಅಡುಗೆ ಮಾಡಿ ಹಸಿವು ನೀಗಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅದು ಹಸಿದವರ ಆತ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯ ಕೈಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ.

ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯ ಗೌರವವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಗಂಡನ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ತೊರೆದ ಅವಳು ಇತರ ಕುಟುಂಬಕ್ಕಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಶ್ರಮವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯ ಘನತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.