ರಾಜರ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ರಾಜನನ್ನ ಆಕರ್ಷಿಸಲು ರಾಣಿಯರು ಈ ವಿಚಿತ್ರ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

3

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ದುಬಾರಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಹುಡುಗಿಯರು ಹುಡುಗರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಮೇಕಪ್ ಮತ್ತು ನೋಟವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಹಳೆಯ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ದುಬಾರಿ ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲ ಎಂದು ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ, ಆದರೆ ರಾಜರು ರಾಣಿಯರತ್ತ ಹೇಗೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾದರು? ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ರಾಣಿಯರು ಹಳೆಯ ಆಯುರ್ವೇದ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಅವರು ತಮ್ಮ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಂಡು ಆ ಕಾಲದ ರಾಜರನ್ನು ಸಂಮೋಹನಗೊಳಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಬನ್ನಿ ಈ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ರಾಜರ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಅನೇಕ ಯುದ್ಧಗಳು ನಡೆದುಹೋಗಿವೆ, ಅಷ್ಟೊಂದು ಸುಂದರವಾಗಿ ಇರುತ್ತಿದ್ದರು ರಾಣಿಯರು. ಅಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ರಾಜನು ಆಡಳಿತಗಾರನಾಗಿದ್ದಾಗ, ಎಲ್ಲಾ ರಾಣಿಯರು ತಮ್ಮನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿಡಲು ಹಲವಾರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು. ಯಾಕೆಂದರೆ ಒಬ್ಬ ರಾಜನಿಗೆ ಹಲವಾರು ರಾಣಿಯರು ಇರುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಸುಂದರ ಮತ್ತು ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುವ ರಾಣಿ ರಾಜನೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಕಳೆಯುತ್ತಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಅದೇ ರಾಣಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಪತ್ತಿನ ಹಕ್ಕಿರುತಿತ್ತು.

ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಜರು ಮತ್ತು ಚಕ್ರವರ್ತಿಗಳು ಮದ್ಯವನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಕೆಲವೊಂದು ರೀತಿಯ ಮದ್ಯ ಕೂದಲಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಕೆಲವೊಂದು ರೀತಿಯ ವೈನ್ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ರಾಮಬಾಣವೂ ಆಗಿದೆ. ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಣಿಯರು ಮೊಟ್ಟೆ, ನಿಂಬೆ ರಸ, ವೈನ್ ಅನ್ನು ಹಾಲಿನ ಪುಡಿಯಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ ಮುಖವನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಇದರಿಂದ ಅವರ ಚರ್ಮ ಯಾವಾಗಲೂ ಮೃದು ಮತ್ತು ತಾರುಣ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ನೀವು ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸಿದ್ದಿರಬೇಕು. ಹಳೆಯ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ರಾಣಿಯರು ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದ ಗುಲಾಬಿ ದಳಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಮುಖದ ಮೇಲೆ ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಕೂಡ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು, ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಮಾತ್ರ ಅಗ್ಗದ ಮತ್ತು ಸುಲಭವಾದ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖಕ್ಕೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಮೃದು ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾನದ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಅನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಬಹುದು.

ವಾಲ್ನುಟ್ಸ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ವಾಲ್ನುಟ್ಸ್ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ಮುಖದ ಸುಕ್ಕುಗಳ ಯಾವುದೇ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಕಂಡುಬರುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ವಾಲ್ನುಟ್ಸ್ ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮ ಮತ್ತು ಮುಖದ ಮೇಲೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಕಾಣುತ್ತೀರಿ. ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಣಿಯರು ಬಹಳಷ್ಟು ವಾಲ್ನುಟ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಿದ್ದರು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ವಯಸ್ಸಿನ ಪರಿಣಾಮವು ಅವರ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಗೋಚರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ರಾಜ ಮತ್ತು ರಾಣಿ ವಾಲ್ನುಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾರೆಟ್ ತಿನ್ನಿತ್ತಿದ್ದರು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರ ದೇಹವು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಆಕಾರದಲ್ಲಿತ್ತು.

ಇಂದು ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು. ದಿನನಿತ್ಯದ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ಧೂಳು ಮತ್ತು ಕೊಳೆಯ ಹರಿವು ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳಿಗೆ ಒಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳು ದು’ರ್ಬಲವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಒ’ಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕಲು, ಹುಡುಗಿಯರು ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸೌಂದರ್ಯವರ್ಧಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಣಿಯರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಆಕೆ ತನ್ನ ಕೂದಲಿನ ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ಉದ್ದವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಳು. ಈ ಎರಡು ಅಂಶಗಳನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ, ಅವನ ಕೂದಲು ಬಲವಾಗಿ ಮತ್ತು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ.

ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಣಿಯರು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ತಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಅವರ ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚು ಉಲ್ಲಾಸ ಮತ್ತು ಪರಿಮಳಯುಕ್ತವಾಯಿತು. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ರಾಜನು ಅವರ ಮುಂದೆ ಹಾದುಹೋದಾಗ, ಅವನು ಅವರ ಕಡೆಗೆ ಸೆಳೆಯಲ್ಪಟ್ಟನು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪ್ರತಿದಿನ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯದ ಬಳಕೆಯು ನಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಶುಷ್ಕತೆಯನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದನ್ನು ಓದುವುದು ನಿಮಗೆ ವಿಚಿತ್ರವೆನಿಸಿದರೂ, ರಾಣಿಯರು ಕತ್ತೆ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂಬುದು ನಿಜ. ಈ ಹಾಲು ನಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ರಾಣಿಯರು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಆಲಿವ್ ಎಣ್ಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದ ಜೇನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸುಂದರವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಾಂದ್ರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕತ್ತೆ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ವಯಸ್ಸಾದ ವಿ’ರೋಧಿ ಗುಣಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ವೃದ್ಧಾಪ್ಯವು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಅನೇಕ ಪಟ್ಟು ದೂರವಿರುತ್ತದೆ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.