ಈ ಕೂಡಲೇ ನಿಲ್ಲಿಸಿ ! ಈ 4 ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೇ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ನೆಲೆಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ ಚಾಣಕ್ಯ !

0

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಜನಪ್ರಿಯ ಶಿಕ್ಷಕ ಮತ್ತು ತತ್ವಜ್ಞಾನಿ ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಅವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಿಂದ ಕೆಲವು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ‘ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿ’ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರ ನೀತಿ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯರಿಗಾಗಿ ಅನೇಕ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ಅವನ ಜೀವನವು ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ.

ಚಾಣಕ್ಯ ತಮ್ಮ ಜೀವನದಿಂದ ಕೆಲವು ಅನುಭವಗಳನ್ನು ‘ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿ’ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯರ ನೀತಿ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಮನುಷ್ಯರಿಗಾಗಿ ಅನೇಕ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ತನ್ನ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಈ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ಅವನ ಜೀವನವು ಸಂತೋಷವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿಯು ಆ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಮೇಲೆ ಕೋಪಗೊಳ್ಳಬಹುದು.

ನೀರನ್ನು ಸುರಿಯದಿರುವುದು: ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ನಂತರ, ಪ್ರತಿದಿನ ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಚೌಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ನೀರು ಸುರಿಯುವವರು, ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಸಂಪತ್ತಿನ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯ ಅನುಗ್ರಹವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಪೂರ್ವಜರು ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಆಶೀರ್ವಾದ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಹಣಕಾಸಿನ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವನ ಖಜಾನೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಹಣದಿಂದ ತುಂಬಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಚಾಣಕ್ಯ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಸೂರ್ಯೋದಯದ ನಂತರ ಮಲಗುವುದು: ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಪ್ರಕಾರ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸೂರ್ಯೋದಯದ ನಂತರ ಮಲಗಬಾರದು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯು ಸಂತೋಷವಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅಂತಹ ಜನರು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಕೃಪೆಯಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಧಾನವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಹಣವು ಇದನ್ನು ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪ್ರಯತ್ನವು ಸೂರ್ಯೋದಯಕ್ಕೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಅವನ ನಿದ್ರೆ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ಹೊತ್ತಿಗೆ ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಸಂಜೆ ಪೂಜೆ ಅಗತ್ಯ: ಚಾಣಕ್ಯ ನೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಸಂಜೆ ಪೂಜೆ ಅಂದರೆ ಸಂಜೆ ಪೂಜೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಚಾಣಕ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಜೆ ಪೂಜಿಸುವುದರಿಂದ ಮನೆಯಿಂದ ಬರುವ ಎಲ್ಲ ನ’ಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾತಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಸಂಜೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಪೂಜಿಸುವುದರಿಂದ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸರಳ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಮನೆಯ ವಾತಾವರಣವೂ ಸ’ಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು: ಮನೆಯ ಸದಸ್ಯರು ಪರಸ್ಪರ ಗೌರವಿಸುವ, ಅವರ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಮಾತೂ ಇದೆ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅಂತಹ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ಸುರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಕುಟುಂಬಗಳು ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಸಂತೋಷಪಡಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಈ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮನೆಯ ಸದಸ್ಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ಪರಸ್ಪರ ಗೌರವಿಸಬೇಕು.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.