ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿಯೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸುಂದರ ಯುವತಿಯರ ಇರುವ ಈ ಹುನ್ಜಾ ಸಮುದಾಯದ ಜನರು 150 ವರ್ಷ ಬದುಕುತ್ತಾರೆ, ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ನಮ್ಮ ಮುತ್ತಜ್ಜರ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಜನರು 80 ರಿಂದ 90 ವರ್ಷಗಳವರೆಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದರು, ಅದೂ ಕೂಡ ಯಾವುದೇ ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಲ್ಲದೆ. ಆದರೆ ಸಮಯ ಕಳೆದಂತೆ ಜನರ ದಿನಚರಿಯಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜನರು ಅಷ್ಟಾಗಿ ಬದುಕಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ಈ ಅನಿಯಮಿತ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಿಂದಾಗಿ, ಇಂದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಕೆಲವು ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಸಮುದಾಯವು ಇಂತಹ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿದೆ.

ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹುಂಜಾ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಹುನ್ಜಾ ಸಮುದಾಯದ ಜನರು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ತುಂಬಾ ಬಲಿಷ್ಠರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಕಡೆ ಮುಖ ಕೂಡ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಈ ಸಮುದಾಯದ ಜನರ ಸರಾಸರಿ ಜೀವಿತಾವಧಿ 120 ವರ್ಷಗಳು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ವಿಶೇಷತೆಯ ಕಾರಣ, ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಅನೇಕ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಹಂಜಾ ಸಮುದಾಯದ ಮಹಿಳೆಯರು 60 ರಿಂದ 90 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಲ್ಲದೆ ಗರ್ಭಿಣಿಯಾಗಬಹುದು. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಈ ಸಮುದಾಯದ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ವಿಶ್ವದ ಅತ್ಯಂತ ಸುಂದರ ಮಹಿಳೆ ಎಂಬ ಬಿರುದನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಹುಂಜ ಸಮುದಾಯದ ಜನರು ಮುಸ್ಲಿಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಹುಂಜ ಸಮುದಾಯದ ಜನರು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಯಾವುದೇ ಸಮುದಾಯದ ಜನರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾವಂತರು. ಹುಂಜ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 85 ಸಾವಿರ ಜನರು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಹುಂಜ ಕಣಿವೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರವಾಸಿ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಜನರು ಈ ಕಣಿವೆಯನ್ನು ನೋಡಲು ಬರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಕಣಿವೆಯ ಸೌಂದರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಅನೇಕ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಹುಂಜ ಸಮುದಾಯದ ಜನರ ಸುದೀರ್ಘ ಜೀವನದ ಗುಟ್ಟು ಅವರ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಅಡಗಿದೆ. ಈ ಜನರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 5 ಗಂಟೆಗೆ ಎದ್ದೇಳುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ವಾಹನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಾಲ್ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಆಹಾರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಅವರು ರಾಗಿ, ಹುರುಳಿ ಮತ್ತು ಗೋಧಿ ಹಿಟ್ಟನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ದೇಹವು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರಾಗಿದ್ದರೂ, ಅವರು ವಿಶೇಷ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಮಾಂಸವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಆ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಅವರು ಅದಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ.