ಪ್ರತಿ ದಂಪತಿಗಳು ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕು, ಇಲ್ಲವಾದಲ್ಲಿ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು ಬರುತ್ತದೆ, ಯಾವ್ಯಾವು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿ ಸಂಬಂಧದ ನಡುವೆ ಪ್ರೀತಿ ಇರುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಆದರೆ ಇಂದಿನ ವೇಗದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಎರಡು ಕ್ಷಣಗಳು ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಕುಳಿತು ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಸಮಯವೂ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ. ಪತಿ ದಿನವಿಡೀ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರತವಾಗಿದ್ದರೆ, ಹೆಂಡತಿ ಮನೆಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಇಡೀ ದಿನವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾಳೆ. ಇನ್ನು ಸಮಸ್ಯವಾಗಿ ಇಬ್ಬರೂ ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದೀಗ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿಯೂ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಗಂಡ ಹೆಂಡತಿ ಕೆಲವೊಂದು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಬಿರುಕು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ವೈವಾಹಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋಗುವಾಗ ಕೆಲವು ವಿಶೇಷ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋದ ನಂತರ ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ಮಟ್ಟದ ಶಕ್ತಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿ ಎಂದಿಗೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯ ಒಳಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಗಮನವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕು. ನೀವು ಮಲಗಲು ಬಂದಾಗ, ಕಚೇರಿ ಕೆಲಸ, ಇಮೇಲ್‌ಗಳನ್ನು ಯಾವುದನ್ನು ಮಾಡಬೇಡಿ. ಈ ಸಮಯವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿ. ಇಬ್ಬರೂ ಪರಸ್ಪರರ ಕಾಲ ಕಳೆಯುವ ಮೂಲಕ ಕೆಲವು ಸಮಯ ಮಾತನಾಡಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮಿಬ್ಬರ ಬಂಧವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಮೊಬೈಲ್ ಟೈಮ್ ಪಾಸ್ ಯಂತ್ರ. ಜನರು ಗಂಟೆಗಟ್ಟಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿ ತಮ್ಮ ಅಮೂಲ್ಯ ಸಮಯವನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಈ ಸೋಶಿಯಲ್ ಮೀಡಿಯಾ ಬಂದಿರುವುದರಿಂದ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಪರಸ್ಪರ ಮಾತನಾಡುವ ಬದಲು, ದಂಪತಿಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ಒಳಗೆ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ಮೊಬೈಲ್ ಅನ್ನು ಮೌನಗೊಳಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಇಡೀ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಾತುಕತೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಣಯದ ನಡುವೆ, ಮೊಬೈಲ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಈ ವಿಷಯವು ಅಡ್ಡ ಬರುವುದಿಲ್ಲ.

ಇನ್ನು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳು ದೊಡ್ಡವರಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಮಲಗುವ ಬದಲು ಬೇರೆ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಮಲಗಲು ಬಿಡಿ. ನಿಮ್ಮ ಮಕ್ಕಳಿಂದ ದೂರವಿರಲು ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯಬೇಕು. ಮಕ್ಕಳು ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಗ, ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯ ನಡುವೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಣಯ ಮತ್ತು ಒಳ್ಳೆಯ ಸಂಗತಿಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರ ಸಂಬಂಧ ದು’ರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಯಿಂದ ದೂರವಿಡಿ. ಅಥವಾ ನೀವು ಅವರನ್ನು ನಿದ್ರೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಸಮಯ ಕಳೆಯಬಹುದು.

ನಾಲ್ಕನೆಯದಾಗಿ ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿ ದಿನವಿಡೀ ಎಷ್ಟು ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿದ್ದರೂ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಒಂದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಾಸಿಗೆಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ನೀವಿಬ್ಬರೂ ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಾತನಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಪರಸ್ಪರರ ತೋಳುಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಮಲಗಬೇಕು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಮಲಗುವ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಣಯ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕ ಸಂಬಂಧಗಳು ರೂಪುಗೊಳ್ಳುವವರೆಗೂ ಪ್ರೀತಿಯ ನಿಜವಾದ ಆನಂದವಿಲ್ಲ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತನ್ನದೇ ಆದ ದೈಹಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾನೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿಯಾದರೂ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪರಸ್ಪರ ಹತ್ತಿರ ತರುತ್ತದೆ.