ಈ ಎಲೆಯನ್ನು ಹೀಗೆ 5 ದಿನಗಳವರೆಗೆ ಸೇವಿಸಿದ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಹೃದಯಾಘಾತವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹೇಗೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದು ಗೊತ್ತೇ??

0

ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸಿಹಿ ಬೇವು ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಭಾರತೀಯ ಪಾಕಪದ್ಧತಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಸುವಾಸನೆಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಇದರ ಬಳಕೆಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ಈ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಔಷಧದಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕರಿಬೇವಿನ ವಿಟಮಿನ್ (ಎ, ಬಿ, ಸಿ), ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಪ್ರೋಟೀನ್, ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲಗಳು, ರಂಜಕ, ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ಕಬ್ಬಿಣದ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿದೆ.

ಮಧುಮೇಹ ಸಮಸ್ಯೆ: ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಗುಣಗಳ ಹೊರತಾಗಿ, ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹಸಿ ಅಥವಾ ಒಣ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬಳಸಬಹುದು. ಕರಿಬೇವಿನ ಸಾರಭೂತ ತೈಲವೂ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಯಾವುದನ್ನೂ ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು. ನಿಮಗೆ ಮಧುಮೇಹ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ ಮತ್ತು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನೈಸರ್ಗಿಕ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಮತ್ತು ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆಯ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಒ’ತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ, ಇದು ಚರ್ಮದ ಸೋಂಕುಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಹೃದಯಾಘಾತದ ಚಾನ್ಸ್ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ: ಒಣಗಿದ ಎಲೆಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತದ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಗುಣವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ ನಾವು ಹೃದ್ರೋಗಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಬಹುದು. ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ತಯಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಇದು ಹೃದಯಾಘಾತದ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಒಣಗಿದ ಎಲೆಗಳು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಆಕ್ಸಿಡೀಕರಿಸದಂತೆ ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ತೊಂದರೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಇದು ನಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಕೋಶಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿ: ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಕಾರ್ಬಜೋಲ್ ಆಲ್ಕಲಾಯ್ಡ್‌ಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಇದು ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೇಟಿವ್ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಸ್ವತಂತ್ರ ರಾಡಿಕಲ್ಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ತೊಂದರೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತವೆ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಎಲ್‌ಡಿಎಲ್ ಅಂದರೆ ಕೆಟ್ಟ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೃದ್ರೋಗಗಳಿಂದಲೂ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಬಂದಾಗ, ವ್ಯಾಯಾಮದ ಮಹತ್ವವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬೇಡಿ. ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಹ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಇದು ಅಜೀರ್ಣವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಬ್ಬಿಣ ಮತ್ತು ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲ ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೀರಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗೂ ಕೂದಲಿಗೆ ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಕೂದಲನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತವೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 6 ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ಕೂದಲು ಉದುರುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಕೂದಲು ಎಣ್ಣೆಗೆ ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆ ಪುಡಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಇದರ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ಕೂದಲಿನ ಎಣ್ಣೆಯಲ್ಲಿ 8-10 ಕರಿಬೇವಿನ ಕುದಿಸಿ. ಎಣ್ಣೆ ತಣ್ಣಗಾದಾಗ ಅದನ್ನು ಬಾಟಲಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುತ್ತದೆ.