ನೀವು ಪ್ರೀತಿಗೆ ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೇಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಗೊತ್ತೇ??

0

ಪ್ರೀತಿ ಬಹಳ ಸುಂದರ ಮತ್ತು ಪವಿತ್ರ ಭಾವನೆ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಈ ವಿಶಿಷ್ಟ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾನೆ. ಪ್ರೀತಿ ಇಲ್ಲದೆ, ಒಬ್ಬರ ಜೀವನವು ಬಣ್ಣ ರಹಿತವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ಇದ್ದಾಗ, ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಜೀವನವು ಸಂತೋಷದಿಂದ ತುಂಬುತ್ತದೆ. ಪ್ರೀತಿ ಎಂದರೆ ನೀವು ಪದಗಳಿಂದ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಅದನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅನುಭವಿಸಬಹುದು.

ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದಾಗ, ನಾವು ಈ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ: ಅನೇಕ ಕವಿಗಳು ಪ್ರೀತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಕವನಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಓದಿದ ನಂತರ, ನಾವು ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತಲೂ ಪ್ರೀತಿ ಹೆಚ್ಚು ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ಅರಿವಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುವುದು ಕೆಲವು ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದಾಗಿ, ಅವನು ನಂತರ ಸಾಕಷ್ಟು ಪಶ್ಚಾತ್ತಾಪ ಪಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವೂ ಸಹ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನೀವೇ ಒಮ್ಮೆ ಕೇಳಿ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ನಂತರ ವಿಷಾದಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ನೀವೇ ಕೇಳಿ: ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಪ್ರೀತಿಗೆ ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಾ?- ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಪ್ರೀತಿಸುವಾಗ, ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಜವಾಬ್ದಾರಿ ಅವನ ಮೇಲೆ ಬೀಳುತ್ತದೆ. ಈ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ನೀವು ಮಾ’ನಸಿಕವಾಗಿ ಸಿದ್ಧರಿದ್ದೀರಾ ಅಥವಾ ಇಲ್ಲವೇ, ನೀವು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಮೊದಲು ನೀವು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಬೇಕು.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಯಸುತ್ತೀರಿ? ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಅವರು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಸಹ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಪ್ರೀತಿಸುವ ಮೊದಲು, ನೀವು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಜೀವನ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಇನ್ನು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಅವರು ಏನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದು ಹೆಚ್ಚು ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಇದೆಲ್ಲವೂ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಹೇಗೆ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬೀಳುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ.

ಇನ್ನು ನೀವು ಕ್ಷಮಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತೀರಾ?- ಕೆಲವು ಜನರು ಒಳಗೆ ವಿಭಿನ್ನ ರೀತಿಯ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಅದು ತನ್ನದೇ ತಪ್ಪು ಎಂದಾಗಲೂ ಅವನು ಅದನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎಂದಿಗೂ ಕ್ಷಮಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮೊಳಗೆ ಈ ಅಭ್ಯಾಸವಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಇದೀಗ ಯಾರನ್ನೂ ಪ್ರೀತಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ ಎಂದರ್ಥ. ಇನ್ನು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ನಂಬುತ್ತೀರಾ?- ನೀವು ಹುಡುಗ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಒಬ್ಬರೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ನೀವು ಸಮಾನ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನನ್ನು ಗೌರವಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಸಮಾನತೆಯನ್ನು ನಂಬದಿದ್ದರೆ ಈ ಸಂಬಂಧವು ನಿಮಗಾಗಿ ಇಲ್ಲ.