ಪುರುಷರೇ ಬೆಲ್ಟ್ ಧರಿಸುವಾಗ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಈ ತಪ್ಪನ್ನು ಮಾಡ್ಬೇಡಿ. ಪುರುಷತ್ವಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

2

ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಉದ್ಯೋಗ ಹೊಂದಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ, ಪ್ಯಾಂಟ್ ಮತ್ತು ಶರ್ಟ್ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಮೇಲೆ ಬೆಲ್ಟ್ ಹಾಕಿರುವುದನ್ನು ನೀವು ಎಲ್ಲರೂ ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಯುವಕರು ಇಂತಹ ಫ್ಯಾಷನ್ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಪ್ಯಾಂಟ್, ಶರ್ಟ್ ಹಾಕಿ ಬೆಲ್ಟ್ ಮೇಲೆ ಹಾಕಿದಾಗ, ಮತ್ತು ನೀವು ಬೆಲ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಬಿಗಿಯಾಗಿ ಕಟ್ಟಿದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

ಬೆಲ್ಟ್ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಡಿಲವಾಗಿರ ಬೇಕು: ಅಂದಹಾಗೆ, ಬೆಲ್ಟ್ ಧರಿಸುವುದು ನಮಗೆ ಉಪಯೋಗ ಆದರೆ ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಧರಿಸದೇ ಇದ್ದರೇ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ, ಹೌದು ನೀವು ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗಬೇಕಾದರೆ ಅಥವಾ ಇನ್ಯಾವುದೇ ವಿಚಾರಕ್ಕೆ ನೀವು ಬೆಲ್ಟ್ ಧರಿಸಬೇಕಾದರೆ, ಯಾವಾಗಲೂ ಬೆಲ್ಟ್ ಅನ್ನು ಸಡಿಲವಾಗಿ ಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಕಟ್ಟುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸಡಿಲವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಫಲವತ್ತತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ: ಹೊಟ್ಟೆಯ ನರಗಳನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ನಿಗ್ರಹಿಸುವುದರಿಂದ, ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಅಪಧಮನಿಯ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಪುರುಷರ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಅವರ ವೀರ್ಯಾಣುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕ್ರಮೇಣ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಬೆಲ್ಟ್ ಅನ್ನು ಬಿಗಿಯಾಗಿ ಕಟ್ಟಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಫಲವತ್ತತೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಸಂಶೋಧಕರು ನಡೆಸಿದ ಸಂಶೋಧನೆ, ಮನುಷ್ಯ ತನ್ನ ಸೊಂಟದ ಮೇಲೆ ತುಂಬಾ ಬಿಗಿಯಾಗಿ ಬೆಲ್ಟ್ ವೇಳೆ ಪರಿಗಣಿಸಿದಲ್ಲಿ, ತನ್ನ ಸ್ನಾಯು ಸೆಳೆತದಿಂದ ತುಂಬಾ ತಮ್ಮ ಮಂಡಿ ಹಾಗೂ ಸೊಂಟದ ಸ್ನಾಯುಗಳು ದು’ರ್ಬಲಗೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನೋವಿನ ಅ’ಪಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.